Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Client Operating System
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Client Operating System Các vấn đề liên quan đến các hệ điều hành : XP , VISTA , WIN7 ...

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 04-01-2017, 09:43
janedragon janedragon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Exclamation Hệ thống mạng cho doanh nghiệp 20 user

Chào mọi người, tình hình là cty mình cbị dời qua văn phòng mới và sẽ đi lại toàn bộ hệ thống mạng, cty hiện có 2 user trong đó sẽ có 4 pc, còn lại mọi người sẽ dùng lap, mình đký gói 800k/tháng cho doanh nghiệp, mình định đặt mua 1 con cisco trên dưới 2 trịu để cho phát wifi và dùng 1 cái router mini loại 5 port chủ yếu chia ra sử dụng cho 4 pc thôi, nhưng mình nghe a IT cũ bảo là nếu nv mạng sẽ bị xoay vòng hoài và không sư dụng được đó. vậy ai có kinh nghiệm nhiều về việc này làm ơn cho em 1 giải pháp an toàn nào đó đảm bảo mạng sẽ k bị nghẽn hoặc out thường xuyên đc không ạh.
Em xin cảm ơn ạh... mong mọi người cho mình câu trả lời sớm nhất.
Sponsored links
Old 04-01-2017, 11:04
laiduc laiduc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Bạn nên đầu từ 1 con modem như Vigor + 1 Switch tốt chút ( loại 8 hoặc 16 port 1GB ), cũng không đáng nhiêu, sau này dễ năng cấp + ổn định đỡ suy nghĩ.
Old 04-01-2017, 12:49
mike911 mike911 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Mình cũng nghĩ là nên đầu tư con modem Vigor, nó có tích hợp cả WIFI cũng như hổ trợ một số tính năng quản trị (filter, VPN, NAT, ...).
Old 04-01-2017, 12:52
chonho chonho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Khám Phá

cty 20 người ( 4 pc + 16 lap + 20 phone ( chưa kể mấy thánh 02 tay 02 súng ) vậy xem xem là khoản 50 user connect vô cái mạng của bạn , chưa kể bảo vệ với lại user dùng ké quanh ta . vậy nghẽn vòng vòng là chỗ con wifi hoặc con modem . modem thì draytek là đc rồi , 2925 / 2930 không thì call tới anphat nó tư vấn loại nào hợp với bạn . switch thì chọn loại port tốc độ GB đó mấy con trâu trâu như greennet/ cisco loại 16 port. Wifi thì chọn loại như unifi-pro chẳng hạn
- quét virus nữa , nó cứ broadcast quài là cũng đơ ak . ak còn nữa , bạn mua thiết bị có tốc độ GiB nhưng mấy cọng dây mạng có chạy được tốc độ GiB ko nha , rồi thiết bị đầu cuối có chạy đc GiB ko nữa .
Old 11-01-2017, 09:57
ba79 ba79 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Thumbs up

[QUOTE=chonho;2038821]cty 20 người ( 4 pc + 16 lap + 20 phone ( chưa kể mấy thánh 02 tay 02 súng ) vậy xem xem là khoản 50 user connect vô cái mạng của bạn , chưa kể bảo vệ với lại user dùng ké quanh ta . vậy nghẽn vòng vòng là chỗ con wifi hoặc con modem . modem thì draytek là đc rồi , 2925 / 2930 không thì call tới anphat nó tư vấn loại nào hợp với bạn . switch thì chọn loại port tốc độ GB đó mấy con trâu trâu như greennet/ cisco loại 16 port. Wifi thì chọn loại như unifi-pro chẳng hạn
- quét virus nữa , nó cứ broadcast quài là cũng đơ ak . ak còn nữa , bạn mua thiết bị có tốc độ GiB nhưng mấy cọng dây mạng có chạy được tốc độ GiB ko nha , rồi thiết bị đầu cuối có chạy đc GiB ko nữa .[/QUOT

Chuẩn không cần chỉnh.
Old 19-01-2017, 09:55
binhngo123 binhngo123 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Nghe cũng ok đó bạn.
Nếu cần tư vấn thêm pm sky: binhnt1512.
Rất hân hạnh được chia sẽ thông tin để hiểu biết nhiều hơn.
Sponsored links
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh