Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ
Trang Chủ Giới Thiệu Chương Trình Học Tài Liệu Lịch Khai Giảng Học Phí Việc Làm Lộ trình học

Go Back   Trung Tâm Đào Tạo Mạng Máy Tính Nhất Nghệ > MICROSOFT AREA > Client Operating System
Đăng Ký Thành Viên Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Client Operating System Các vấn đề liên quan đến các hệ điều hành : XP , VISTA , WIN7 ...

Vui lòng gõ từ khóa liên quan đến vấn đề bạn quan tâm vào khung dưới , trước khi đặt câu hỏi mới.

Trả lời

Ðiều Chỉnh
Old 30-04-2011, 20:18
nhatphuong2001 nhatphuong2001 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Hay wa' ta. Ma file nhiem virut ui.
Sponsored links
Old 08-09-2011, 19:49
nguyenhohai13984 nguyenhohai13984 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Diễn đàn học hỏi mà post Virus.. Thiệt cái tình..Đề nghị block acc.
Old 01-10-2011, 00:08
herohell herohell vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

hi chào các bạn,phần này mình cũng có biết chút,bài của bác rất chính xác ko cần phải sửa nhưng mình cũng muốn lưu ý vài điều là các lỗi đó có biểu hiện hơi giống nhau nên các bạn phải xác định kỷ trước khi sữa,mình ví dụ: pc khởi động đến màn hình win restart và pc khởi động vừa qua màn hình win thì bị restart,2 lỗi này nhìn ko kỹ thấy rất giống nhau nhung là 2 lỗi khác nhau,chúc các bạn thuc hành tốt.nếu bạn nào muốn biết thì cứ tạo máy ảo rồi xoá thử các file đó coi là biết liền(note:đó là file ẩn show len mới thấy nha)
Old 05-10-2011, 16:30
nhatduy_0802 nhatduy_0802 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Chào các bạn ! Hiện tại mình là IT mới bên cty Herb. Có gặp 1 vài sự cố nhỏ nhưng vì không nhận được sự hợp tác của IT cũ nên ảnh hưởng đến công việc nhiều quá, dưới đây là 1 vài vấn đề cần được sự chia sẻ và giúp đỡ của mọi người :
- Tất cả các máy PC và laptop đều không có Admin's password .
- Tương tự, tất cả các máy đều bị cài Bios's password => đã thử bằng cách thao pin nhưng không hiệu quả ! vì cần giải quyết gấp nên đã nhờ bên cung cấp dịch vụ sửa thì tốn $30/máy

Máy tính tại công ty mình là Dell Optiplex 780. Mấy anh bên dịch vụ qua gỡ password cho BIOS khoảng 5' thôi. Mọi người có cách nào không giúp mình giải quyết với ?! Thanks !
Old 05-10-2011, 17:05
thangbuiminh thangbuiminh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Máy Dell không phá password BIOS bằng cách gỡ PIN đâu bạn ạ! Bạn để ý trên cái Main, ở chỗ gần mấy cái jump đấy. Có dòng chữ Clear pw gì đó. Bạn gỡ pw BIOS bằng cách rút jump ra rồi cắm lại jump vào chân khác ( theo hướng dẫn sơ đồ trên main - gần chân jump đó ). Nhớ là khi cắm Jump vào chân khác thì vẫn để thế và cắm điện nguồn vào máy và bật lên bình thường. Sau khi bật máy lên thì PW BIOS sẽ tự clear luôn. Sau đó ta tắt máy, rút điện nguồn và cắm lại Jump về vị trí cũ. Và cho máy hoạt động bình thường.
Đã có 2 người gửi lời cảm ơn thangbuiminh vì bài viết hữu ích này:
Old 05-10-2011, 17:09
Thành Viên Mới

để mình thử xem ! thanks nhé !
Old 06-10-2011, 08:59
Thành Viên Mới

Trích:
Nguyên văn bởi thangbuiminh View Post
Máy Dell không phá password BIOS bằng cách gỡ PIN đâu bạn ạ! Bạn để ý trên cái Main, ở chỗ gần mấy cái jump đấy. Có dòng chữ Clear pw gì đó. Bạn gỡ pw BIOS bằng cách rút jump ra rồi cắm lại jump vào chân khác ( theo hướng dẫn sơ đồ trên main - gần chân jump đó ). Nhớ là khi cắm Jump vào chân khác thì vẫn để thế và cắm điện nguồn vào máy và bật lên bình thường. Sau khi bật máy lên thì PW BIOS sẽ tự clear luôn. Sau đó ta tắt máy, rút điện nguồn và cắm lại Jump về vị trí cũ. Và cho máy hoạt động bình thường.
Híc, bạn xem hình giùm mình nhé ! tìm rùi mà không bít cái nao đây :

Old 14-11-2011, 13:47
danglongnd danglongnd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Bạn dùng hirren boot mà phá cái pass trong Bios.Hay cả pass local cũng đc hết mà.Hướng dẫn sử dụng thì bạn search google nhé.It mà năng động lên.
Old 25-12-2011, 20:40
huansbka huansbka vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Sao trong giờ học bài lab đó bạn không hỏi thầy xin?

Trích:
Nguyên văn bởi vinhquang_th View Post
Sao trong giờ học bài lab đó bạn không hỏi thầy xin?
Bây giờ bạn hỏi vẫn chưa muộn đâu. Bạn cũng thử hỏi những người học chung lớp bạn xem sao.
Người ta hỏi xin mà trả lời kỳ vậy ????
Old 31-12-2011, 16:00
ngocanhdlvn ngocanhdlvn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Mới Đăng Ký

Talking hix

Hiện tại đang xuất hiện một biến thể Virut khiến máy tính của người dùng không thể Logon được vào Window. Hiện tượng, nguyên nhân như sau:
- Tại màn hình chào mừng khi đang nhập vào account bất kì ngay khi logon vào tới Desktop sẽ bị Logout ra ngoài màn hình chào mừng.

với hiện tượng này tui có cách sử lý đơn giản nhanh và dễ nhớ hơn ne .

các bạn dùng đĩa hirent boot từ 9.5 trở lên. khởi dộng máy chon boot cd sau do chon boot mini windown Xp. coppy userinit.exe trong thu muc C:\WINDOWS\System32 thả vào thư mục C:\WINDOWS. khởi động lai máy la ok

Nếu van không được các bạn kiếm 1 cái may dang chay bình thường coppy userinit.exe vào usb zui thả userinit.exe zô C:\WINDOWS\System32 và C:\WINDOWS . vậy là ok chac chắn 100% may chay ok. tui đã sử dụng rất nhìu lần zui. chúc các bạn may mắn

Sponsored links
Trả lời

Bookmarks

Ðiều Chỉnh