PDA

View Full Version : nên học tiếng anh ỏ đâu??

nhatnghe2810
25-06-2009, 00:31
theo các bạn thì học tiếng anh ở đâu tốt?(nhưng phù hợp túi tiền sv nữa:cool::cool::cool::cool::cool::cool:)

bugsseeker
25-06-2009, 13:59
Nhà văn hóa thanh niên ngoài quận 1 đó bạn:dance:

ttc2007
26-06-2009, 10:34
theo các bạn thì học tiếng anh ở đâu tốt?(nhưng phù hợp túi tiền sv nữa:cool::cool::cool::cool::cool::cool:)

Hi,

- Đại học Khoa học xã hội & nhân văn (nhưng phải có sự nỗ lực của bản thân)
- Chúc học tốt

cuichuoi
27-06-2009, 11:23
Hi,

- Đại học Khoa học xã hội & nhân văn (nhưng phải có sự nỗ lực của bản thân)
- Chúc học tốt

chỗ này các mem nữ nhiều lắm,toàn là chân dài xinh đẹp ko đó!:-p:cool::ROFL::ROFL::ROFL:
học phí rẻ hơn thằng sư phạm chất lượng thì cũng bình thường,học để cố gắng kiếm cái bằng thì cũng ko khó lắm.

adelante
11-07-2009, 07:19
AV muốn giỏi là nhờ vào sự tích lũy lâu dài về kiến thức từ vựng cùng với tập luyện hằng ngày. Chủ yếu là kiếm chỗ nào dạy rẻ rẻ thôi :D

tonnghia
11-07-2009, 10:06
Anh văn Hội việt mỹ, :D hơi mắc đó

bugsseeker
12-07-2009, 14:42
Với nhu cầu tới mức TOEIC thì nên tự học hoặc học thêm ở vài trung tâm rẻ tiền, còn IELTS hoặc TOEFL ibt thì mới nên học Viet My, ILA, lee cam....

tlh2009
22-07-2009, 20:35
Anh văn Hội việt mỹ, :D hơi mắc đó
nhiêu 1 tháng mà nói mắc vậy?

chutonline
25-07-2009, 00:07
Còn chỗ nào nữa hok.Mình ở Tân Bình ngay công hòa đi tới trương nhân văn học thì xa qua'????

tonnghia
25-07-2009, 10:05

Bé con nhà tui học 130USD/khóa có 10 buổi sáng T7 thôi, vậy là mắc rồi :( . Hay tại em ngèo mà ham ... :D

phisonpham
25-07-2009, 14:52

Học phí ở Hội Việt Mỹ tùy theo level, level càng cao thì tiền càng nhiều. Bạn mình học ở đó 1 khóa 3 tháng hết $175 tuần 3 buổi.

Bé con nhà tui học 130USD/khóa có 10 buổi sáng T7 thôi, vậy là mắc rồi :( . Hay tại em ngèo mà ham ... :D
Bé nhà bác học ở đâu thế??? Thằng e kế nhà e nó học ở British Council có 32h mà hết 6,3tr. Đắt thế ......

manh_nguyen
25-07-2009, 15:16
Bé nhà bác học ở đâu thế??? Thằng e kế nhà e nó học ở British Council có 32h mà hết 6,3tr. Đắt thế ......

BC thì còn phải nói, học ở đó thì ngon rồi:drinks:

tlh2009
25-07-2009, 17:40
Học phí ở Hội Việt Mỹ tùy theo level, level càng cao thì tiền càng nhiều. Bạn mình học ở đó 1 khóa 3 tháng hết $175 tuần 3 buổi.

bạn bè sư huynh này chắc là đại gia :D:D:D:D

hoangvu_angel
01-08-2009, 14:12
mấy anh em nên đến trung tâm của ĐH NÔNG LÂM đó, có rất nhiều cơ sở ở nhiều quân.
Dạy Hay mà học phí cũng rất thích hợp , 1 buổi 2 tiếng 15 phút. 3 giáo phiên thay nhau trong 3 tiết.Nói chung học ở đó tui thấy tốt quá rồi. Phải thêm chút nỗ lực nữa là OK
Tham khảo thử đi nhé
http://nlucfs.edu.vn/index.php?option=com_frontpage&Itemid=1

trongnghia00
01-08-2009, 17:54
Tự học :)

tonnghia
01-08-2009, 18:32
British Council giống như siêu xe rồi :D, em không dám đú :D :D...ngưỡng mộ bác ấy quá :)

bugsseeker
01-08-2009, 22:01
Trình độ AV của dân IT thì tự học vẫn tốt nhất:D chỉ cần siêng học từ vựng và văn phạm để đọc hiểu tài liệu, mún giao tiếp thêm thì lúc đó tính sau chứ ko nhất thiết vơ cả để ko có cái nào học tốt hết, mất thêm tiền.......

phisonpham
02-08-2009, 15:31
mấy anh em nên đến trung tâm của ĐH NÔNG LÂM đó, có rất nhiều cơ sở ở nhiều quân.
Dạy Hay mà học phí cũng rất thích hợp , 1 buổi 2 tiếng 15 phút. 3 giáo phiên thay nhau trong 3 tiết.Nói chung học ở đó tui thấy tốt quá rồi. Phải thêm chút nỗ lực nữa là OK
Tham khảo thử đi nhé
http://nlucfs.edu.vn/index.php?option=com_frontpage&Itemid=1
Nông Lâm e sợ lắm rồi! E học được 2 tuần bỏ luôn. Học thì có giáo viên nước ngoài mà ổng vào dạy hình như là dạy cho hết giờ thì về. Còn giáo viên người Việt thì người dạy được người dạy chán kinh (buồn ngủ)

nhatnghe2810
03-08-2009, 01:31
haha mí pác nói tới nói lui chẳng thấy đâu tốt cả.vậy thui. khỏi học là tốt nhất:D:D:D

j_sherry
30-12-2009, 21:05
Dạo này mình cũng hay nghe nhắc đến trung tâm EQuest lắm, bạn nào có học qua chưa cho mình chút ý kiến với
nghe nói EQuest có đội ngũ giảng viên là thạc sĩ và tiến sĩ mà nên chắc cũng hok đến nỗi nào hả ?
mình đang kiếm lớp học TOEIC nhưng giá vừa túi tiền chút chứ Việt Mỹ thì mắc quá hok chịu nổi
còn ĐH Sư Phạm thì rẻ thiệt mà hok có giáo viên bản ngữ để luyện âm ha hơi uổng

trongnghia00
31-12-2009, 04:07
Dạo này mình cũng hay nghe nhắc đến trung tâm EQuest lắm, bạn nào có học qua chưa cho mình chút ý kiến với
nghe nói EQuest có đội ngũ giảng viên là thạc sĩ và tiến sĩ mà nên chắc cũng hok đến nỗi nào hả ?
mình đang kiếm lớp học TOEIC nhưng giá vừa túi tiền chút chứ Việt Mỹ thì mắc quá hok chịu nổi

học toeic thì tự học đi bạn :)

newbie_2009
31-12-2009, 19:35

Đại học Bách khoa TP.HCM, 268 Lý Thường Kiệt, Quận 10. Học phí rẻ, chất lượng và dạy đủ mọi trình độ.

Học với tiến sĩ, thạc sĩ gây mê thì uổng lắm :mellow:

phucynguyen
31-12-2009, 22:21
Anh văn thì theo mình phải kiên trì học tập và tự học là chính .Hiện ở HCM có rất nhiều nơi học anh văn nhưng mình thấy chỉ có EQuest, nơi mình đang học TOEIC tại đây là ổn nhất ( http://equest.edu.vn/ ) , học anh văn ở đây là một cơ hội tuyệt vời để nâng cao khả năng học tập độc lập
các giáo viên nơi đây đều là những người đã đạt các chứng chỉ quốc tế và có kinh nghiệm giảng dạy, tận tâm và phương pháp truyền đạt hứng thú
mình nghe nói hình như đang có chương trình LÌ XÌ NĂM MỚI tại EQUest rất hấp dẫn đó
các bạn vào http://equest.edu.vn/ tìm hiểu chi tiết nha

trongnghia00
01-01-2010, 05:53
Anh văn thì theo mình phải kiên trì học tập và tự học là chính .Hiện ở HCM có rất nhiều nơi học anh văn nhưng mình thấy chỉ có EQuest, nơi mình đang học TOEIC tại đây là ổn nhất ( http://equest.edu.vn/ ) , học anh văn ở đây là một cơ hội tuyệt vời để nâng cao khả năng học tập độc lập
các giáo viên nơi đây đều là những người đã đạt các chứng chỉ quốc tế và có kinh nghiệm giảng dạy, tận tâm và phương pháp truyền đạt hứng thú
mình nghe nói hình như đang có chương trình LÌ XÌ NĂM MỚI tại EQUest rất hấp dẫn đó
các bạn vào http://equest.edu.vn/ tìm hiểu chi tiết nha

ừ, để bữa nào ghé thử coi :mellow:

minhquan2911
02-01-2010, 08:27
Học ở Equest ấy, đó cũng là một trong những trung tâm lớn và có uy tín, giống như Việt Mỹ, ILA vay...... nhưng mình thấy mấy chỗ kia học phí cao wá, ở Equest thì giá mềm hơn, thời gian học cũng linh hoạt, và khi đăng ký hay được khuyến mãi giảm học phí...:yahoo!:. Với lại còn tùy thuộc vào mình siêng tới cỡ nào nữa

dragon87
04-01-2010, 15:28
học toeic thì tự học đi bạn
bạn có biết là TOEIC bi h đang chuyển qua dạng thi mới với đầy đủ 4 kỹ năng ko? tất nhiên là nó sẽ khó cả về nội dung thi lẫn cách thức, kỹ năng thi nữa. mình thấy nó giống với kiểu iBT rùi, nên mới đầu vô mà ko biết, ko nắm rõ tường tận thì tự học ngay sẽ ko hịu quả lắm đâu. mình nghĩ nên đi học ở trung tâm nào đó ít ra để biết cơ sở, nền tảng rùi khi khá rồi tự học ở nhà mới là phương pháp đúng đắn hơn, mình nghĩ vậy, mà cũng đang học như vậy :)

Đại học Bách khoa TP.HCM, 268 Lý Thường Kiệt, Quận 10. Học phí rẻ, chất lượng và dạy đủ mọi trình độ.

Học với tiến sĩ, thạc sĩ gây mê thì uổng lắm

xin lỗi bạn xíu nha, nhưng trc đây mình có thấy 1 QC ở BK, cũng thấy học phí nó rẻ lắm, đến mức phải so sánh khoá học rẻ như cơm bình dân vậy, nên thấy cũng hơi "ghê ghê", chưa học nên cũng ko bít rõ lắm. với lại hôm trc có thằng bạn cùng lớp nó bảo học trong í toàn dạy cách làm sao để thi đánh kết quả cao điểm nhất thôi à, chứ ko học dc kiến thức j nhìu. :(

với mình thì Sư Phạm là best choice, vì chất lượng đào tạo tốt mà học phí luôn mềm với sv nghèo như mình. :06: hoặc bác nào thích phải có giáo viên nc ngoài nữa thì EQuest thấy cũng được, nhìu người cũng nói tốt. trc có đi học thử 1 buổi iBT level B, gặp ông thầy dạy rất chuẩn :cool:

newbie_2009
04-01-2010, 20:04
xin lỗi bạn xíu nha, nhưng trc đây mình có thấy 1 QC ở BK, cũng thấy học phí nó rẻ lắm, đến mức phải so sánh khoá học rẻ như cơm bình dân vậy, nên thấy cũng hơi "ghê ghê", chưa học nên cũng ko bít rõ lắm. với lại hôm trc có thằng bạn cùng lớp nó bảo học trong í toàn dạy cách làm sao để thi đánh kết quả cao điểm nhất thôi à, chứ ko học dc kiến thức j nhìu. :(

Một trung tâm học thuật có uy tín như Đại học Bách Khoa thì làm gì có chuyện ghê ghê được.

Có lẽ học phí đã được trợ giá nên mới rẻ như thế. Điều này càng tốt vì các bạn sinh viên thường ít khi nào dư giả về tiền.

Nơi nào cũng có hướng dẫn các chiến lược để làm bài thi TOEIC đạt điểm cao hết, không riêng gì trung tâm ngoại ngữ của Đại học Bách Khoa.

trongnghia00
07-01-2010, 05:25
bạn có biết là .........

không biết :D

starfly
11-01-2010, 07:40
bạn có biết là TOEIC bi h đang chuyển qua dạng thi mới với đầy đủ 4 kỹ năng ko? tất nhiên là nó sẽ khó cả về nội dung thi lẫn cách thức, kỹ năng thi nữa. mình thấy nó giống với kiểu iBT rùi, nên mới đầu vô mà ko biết, ko nắm rõ tường tận thì tự học ngay sẽ ko hịu quả lắm đâu. mình nghĩ nên đi học ở trung tâm nào đó ít ra để biết cơ sở, nền tảng rùi khi khá rồi tự học ở nhà mới là phương pháp đúng đắn hơn, mình nghĩ vậy, mà cũng đang học như vậy :)

ẹc vẫn thi với 2 kỹ năng nghe và đọc mà đại ca :D

minhquan2911
17-01-2010, 21:41

uhm, ở Quest thì giáo viên giỏi và có kinh nghiệm nhiều lắm, dạy vui nữa. Học phí thì cũng thuộc loại vừa phải, không mắc lắm. Ngoài ra còn có nhiều chương trình khuyến mãi nữa. Hiện nay đang có chương trình lì xì năm mới đấy, giảm đến
20% cho các khóa học ban ngày
10% cho các khóa học buổi tối
lận đó. Nhưng phải nhanh tay lên vi ctrình nào cũng có hạn thoi a.

phucynguyen
19-01-2010, 13:18
túi tiền sinh viên mà cac bác cứ chỉ nào là Viêt Mỹ, Ila...ko thôi thì sao ma hoc nổi chứ
nếu mà rẻ thì như Sư phạm, Đh Nông Lâm...nhưng ko tốt bằng Việt Mỹ hay ILA, lớp học thì đông mà phòng ốc thì chán èo
tuy nhiên cùng là sinh viên thì mình xin mách lẻo với các bác 1 trung tâm,mình đang học tại đây đảm bảo là các bác sinh viên tụi mình OK ngay
chăng giấu gì đó là EQuest http://equest.edu.vn/, chất lượng đào tạo thì không hề thua kém mấy Việt Mỹ, ILA ,mà có khi còn hơn nữa đó chứ tại vì nơi đây tập trung vào tiếng Anh học thuật mà
1 lớp học chỉ khoảng 10 người thôi, đặc biệt là học phí thì rất ưu ái cho sinh viên như lớp TOEIC ban ngày giảm cho sinh viên đc 50%
giáo viên thì toàn là những người giàu kinh nghiệm, dạy rất nhiệt tình, họ đều đạt các chứng chỉ tiếng Anh chuẩn hóa quốc tế
mà gần tới Tết rồi, hình như đang có chương trình khuyến mãi j đó rất hấp dẫn, giảm học phí 10, 20% cho tất cả các lớp
các bạn tim hiểu thêm nha,mình chuẩn bị đi học rồi
chúc may mắn

bachongthatcong
26-01-2010, 00:53
:shok:học anh văn hội việt mỹ mau giỏi lắm !:)

trongnghia00
26-01-2010, 18:57
:shok:học anh văn hội việt mỹ mau giỏi lắm !:)

mau giỏi việt hay giỏi mỹ :mellow:

dragon87
26-01-2010, 23:46
pó tay các bác nhà ta thật, toàn hỏi vặn, xoắn a e ko. =))
e góp zui, spam tí xíu ;))

minhquan2911
23-03-2010, 08:57
Mình thì thấy trung tâm Equest dạy cũng hay lắm, có giáo trình riêng của trung tâm chứ không phải dạy theo giáo trình nước ngoài đâu, ngoài ra ở đó con hay có chương trình khuyến mãi nữa chứ. Là sinh viên thì ai mà chẳng thích khuyến mãi phải không ?? Mình thấy cũng giảm được đến 20% - 30% học phí đấy chứ. Hôm bữa mình đi hội thảo mình còn được 1 phiếu học bỗng trị giá đến 1 triệu lận đó..

trongnghia00
23-03-2010, 15:56
đi thi đại học ngành tiếng anh đi.

hungleth
26-03-2010, 11:17
Mình cũng học tiếng anh lâu rồi . Nào là Anh ngữ quốc tế Mỹ (ngã tư thủ đức) , Elite (Nguyễn kiệm) , câu lạc bộ tiếng anh nhà văn hóa thanh niên , cafe Drink en Talk (D2) , Master's Cap (Q.7). Một thời gian lang thang các công viên ở lòng thành phố => Tui thấy việc học tiếng anh là của các bạn chứ không phải ở trung tâm. Nếu bạn muốn luyện thi lấy bằng TOEIC , TOEFLE ,EILTS thì nên tới trung tâm uy tín như SEAMEO , ACCET , BRITISH COUNCIL, ILA , CLEVERLEANR ... và đó luyện đừng ham chỗ khuyến mãi giảm giá , thì vào bắt học nhưng lớp không phù hợp . Gỉa dụ bạn muốn học TOEIC thì thi vào chường học TOEIC ngay từ lớp 250 luôn chứ không phải học lớp General English nữa . Luyện thi lấy bằng là luyện kỹ năng rồi tự mình trau dồi kiến thức . Bạn ham chỗ rẻ nhưng bù lại học dài + mệt mỏi sẽ nản .Thà đắt thấy tiếc tiền nên siêng học . Chỉ trong một thời gian ngắn không đến nỗi phải nản .Tiếng anh giao tiếp thì nên đến câu lạc bộ , lập Group nói chuyện hằng ngày hay đến nhưng quán cafe mình giới thiệu ở trên .
Chia sẻ cùng các bạn !

phucynguyen
31-03-2010, 17:38
theo mình nên học ở trung tâm EQuest là tốt nhất
nơi đó chú trọng vào Anh văn học thuật, học phí thì cũng không cao wa'
các lớp luyện thi TOEIC, TOEFL, IELTS, GRE, GMAT, SAT...
Ngoài ra Equest còn là nơi tư vấn du học và xin học bổng du học Mỹ rất thành công hiện nay.
có rất nhiều du học sinh đã từng luyện thi tại Equest khi có nhu cầu học thêm các chứng chỉ khác đã trở về đây để luyện thi
116 CỐNG QUỲNH, Q1, HCM
http://equest.edu.vn/

stephen_tran
01-04-2010, 13:21
da hoc thi phai hoc o BC hay IDP chu...con beo beo thi dh su pham thpt le quy don...zo kiem mr Thao , mrs Ha....nói Phuc gioi thieu

bdl
21-04-2010, 16:06
Theo ý tôi thì nói đến các trung tâm ngoại ngữ chất lượng thì phải kể đến ILA, Hội Việt Mỹ, Seameo, AUSP, VATC (trường đào tạo Việt Mỹ), ....Nhưng đây là những trung tâm ngoại ngữ có giá học phí " đỉnh " . Tuy vậy , cũng chưa chắc là tất cả các chương trình dạy của những trường này đều có chất lượng. Ví dụ như đến AUSP mà học đàm thoại thì " tiêu " . Mỗi trường có 1 thế mạnh , và điều cần thiết là ta phải tìm được trường phù hợp.
Có thể nói , Seameo dạy Toefl tốt , VATC dạy Proficiency tốt, Tân Tân Khoa dạy đàm thoại rất được. Còn những lớp dạy General English ( Headway, Interchange...) thì có thể học ở 35.Lê Thánh Tôn.

Tóm lại :
Học Toefl : nên ghé VATC, Seameo, trung tâm ngoại ngữ của Đại học quốc gia . ( học phí khoảng : 1.000.000 - 2.000.000/ khóa ) . Ngoài ra , trung tâm ngoại ngữ của Đại học nông lâm dạy Toefl khá hay , mà học phí rẻ , chỉ khoảng 400000/3 tháng, trường Anh ngữ quốc tế : 400000/khóa.

Học Ielts : đăng ký ở IDP , British Council , hoặc trường Lê Hồng Phong. ( chưa thấy chỗ dạy Ielts giá rẻ )

Học Proficiency : thì VATC , trung tâm Anh ngữ Michigan, trung tâm Anh ngữ Tôn Đức Thắng , trường KHXHNV.

Ngoài ra, trung tâm ngoại ngữ của Đại học Sư Phạm dạy bằng A-B-C cũng được lắm. Trung tâm của trường KHXHNV thì dạy đàm thoại hay.

Chúc bạn chọn được nơi học như mong muốn!!!:drinks:

phucynguyen
21-04-2010, 17:47
mình đang luyện khóa TOEFL tại Equest, nếu bạn ở trên đường Cộng Hòa, Tân Bình thì có tin vui cho bạn đó
trung tâm Equest sắp khai trương chi nhánh mới trên đường Cộng Hòa, các học viên đăng kí tại đây sẽ được giảm 50% học phí cho 2 tháng đầu tiên
trung tâm này rất chất lượng, các bạn học viên sau khi luyện thi tại đây thì thi đạt kết quả rất cao, với lại học phí so với các trung tâm khác thì cũng không wa' cao
chúc bạn thành công, các bạn có thể tìm hiêu thêm tại http://equest.edu.vn/

stephen_tran
22-04-2010, 08:20
thoi chu dung du nguoi ta nua...cai truong cua chu co nhu dong au ko...dong au cui bap du nguoi ta ...gio may chu cung zay...toeic thi luyen o nha di chi cho kho...ton tien vo ich...con il thi vao BC hay IDP...tofel...ngon bo re dai hoc su pham...tai sao cung 1 quoc gia ma hay "cheat" nhau wa zay:bomb::bomb::bomb::bomb::bomb::bomb:mình đang luyện khóa TOEFL tại Equest, nếu bạn ở trên đường Cộng Hòa, Tân Bình thì có tin vui cho bạn đó
trung tâm Equest sắp khai trương chi nhánh mới trên đường Cộng Hòa, các học viên đăng kí tại đây sẽ được giảm 50% học phí cho 2 tháng đầu tiên
trung tâm này rất chất lượng, các bạn học viên sau khi luyện thi tại đây thì thi đạt kết quả rất cao, với lại học phí so với các trung tâm khác thì cũng không wa' cao
chúc bạn thành công, các bạn có thể tìm hiêu thêm tại http://equest.edu.vn/

trongnghia00
24-04-2010, 05:43
thoi chu dung du nguoi ta nua...cai truong cua chu co nhu dong au ko...dong au cui bap du nguoi ta ...gio may chu cung zay...toeic thi luyen o nha di chi cho kho...ton tien vo ich...con il thi vao BC hay IDP...tofel...ngon bo re dai hoc su pham...tai sao cung 1 quoc gia ma hay "cheat" nhau wa zay:bomb::bomb::bomb::bomb::bomb::bomb:

đọc ko hiểu gì hết ...

mackphans
24-04-2010, 19:27
Anh chờ ... bác Nghĩa chờ pé nào hả :D

trongnghia00
26-04-2010, 14:41
Anh chờ ... bác Nghĩa chờ pé nào hả :D

có quen bạn mackphans không ta ?

phathuynh26
27-04-2010, 14:38
thoi chu dung du nguoi ta nua...cai truong cua chu co nhu dong au ko...dong au cui bap du nguoi ta ...gio may chu cung zay...toeic thi luyen o nha di chi cho kho...ton tien vo ich...con il thi vao BC hay IDP...tofel...ngon bo re dai hoc su pham...tai sao cung 1 quoc gia ma hay "cheat" nhau wa zay:bomb::bomb::bomb::bomb::bomb::bomb:

Đồng ý kiến, mình đã từng học ở Sư Phạm thì thấy bổ và rẻ nhất rồi.
Nghe nói trường Nhân Văn cũng tốt, nhưng nhà mình gần Sư Phạm hơn.
Nếu có thật nhiều tiền thì mình đi qua British Council ở Lê Duẩn học, nhiều hơn chút nữa thì go abroad lun :D

phathuynh26
27-04-2010, 14:59
Mình cũng học tiếng anh lâu rồi . Nào là Anh ngữ quốc tế Mỹ (ngã tư thủ đức) , Elite (Nguyễn kiệm) , câu lạc bộ tiếng anh nhà văn hóa thanh niên , cafe Drink en Talk (D2) , Master's Cap (Q.7). Một thời gian lang thang các công viên ở lòng thành phố => Tui thấy việc học tiếng anh là của các bạn chứ không phải ở trung tâm. Nếu bạn muốn luyện thi lấy bằng TOEIC , TOEFLE ,EILTS thì nên tới trung tâm uy tín như SEAMEO , ACCET , BRITISH COUNCIL, ILA , CLEVERLEANR ... và đó luyện đừng ham chỗ khuyến mãi giảm giá , thì vào bắt học nhưng lớp không phù hợp . Gỉa dụ bạn muốn học TOEIC thì thi vào chường học TOEIC ngay từ lớp 250 luôn chứ không phải học lớp General English nữa . Luyện thi lấy bằng là luyện kỹ năng rồi tự mình trau dồi kiến thức . Bạn ham chỗ rẻ nhưng bù lại học dài + mệt mỏi sẽ nản .Thà đắt thấy tiếc tiền nên siêng học . Chỉ trong một thời gian ngắn không đến nỗi phải nản .Tiếng anh giao tiếp thì nên đến câu lạc bộ , lập Group nói chuyện hằng ngày hay đến nhưng quán cafe mình giới thiệu ở trên .
Chia sẻ cùng các bạn !

Mình tới Mastercup ở Q 10 thì nói đã chuyển qua Q7 mong bạn chỉ đường dùm mình nghen. Còn drink and Talk ở đâu vậy bạn?

phathuynh26
27-04-2010, 15:17
uhm, ở Quest thì giáo viên giỏi và có kinh nghiệm nhiều lắm, dạy vui nữa. Học phí thì cũng thuộc loại vừa phải, không mắc lắm. Ngoài ra còn có nhiều chương trình khuyến mãi nữa. Hiện nay đang có chương trình lì xì năm mới đấy, giảm đến
20% cho các khóa học ban ngày
10% cho các khóa học buổi tối
lận đó. Nhưng phải nhanh tay lên vi ctrình nào cũng có hạn thoi a.
Sao mình sợ mấy cái vụ khuyến mãi quá :unsure:

phathuynh26
27-04-2010, 15:20
Có bác nào học ở seameo http://www.vnseameo.org/ gì đó chưa ?

phathuynh26
27-04-2010, 15:54
Thông báo cũ nhưng em mới biết :D

Bài thi TOEIC 'Nói' và 'Viết' có mặt tại Việt Nam

http://vietnamnet.vn/giaoduc/200910/Bai-thi-TOEIC-Noi-va-Viet-co-mat-tai-Viet-Nam-****10/

Giống như thi win7 tại NN, do chưa có bùa nên không phổ biến mấy :D

phudung_silkroad
27-04-2010, 20:33
Mình học ở Equest thấy cũng tốt lắm đó, học phí không cao lắm đâu bạn,vì mình cũng là sinh viên mà,học phí đắt quá thì chỉ có cách ăn mì tôm để dành tiền đóng học phí thôi hè.
Mà ở Equest có nhiều chương trình khuyến mãi giảm học phí lắm, các bạn chú ý theo dõi, thấy được thì liên hệ liền, bỏ mất cơ hội thì tiếc lắm.

phathuynh26
27-04-2010, 22:46
Mình học ở Equest thấy cũng tốt lắm đó, học phí không cao lắm đâu bạn,vì mình cũng là sinh viên mà,học phí đắt quá thì chỉ có cách ăn mì tôm để dành tiền đóng học phí thôi hè.
Mà ở Equest có nhiều chương trình khuyến mãi giảm học phí lắm, các bạn chú ý theo dõi, thấy được thì liên hệ liền, bỏ mất cơ hội thì tiếc lắm.

Mình sợ khuyến mãi lắm! Không tin được chổ có khuyến mãi, dạy hay thì cần gì phải khuyến mãi, huh?

minhquan2911
01-05-2010, 11:27
Bạn đã từng băn khoăn không biết nên học Anh Văn ở đâu có chất lượng tốt mà học phí lại rẻ. Trước đây mình cũng như bạn, mình đi rất nhiều trung tâm nhưng vẫn chưa thấy hài lòng. Kể cả những trung tâm lớn, học phí cao, nhưng chất lượng cũng không được như mình mong muốn. Rồi mình được đứa bạn giới thiệu đến học thử tại Equest ở 116 Cống Quỳnh, mình cảm thấy rất hài lòng về chất lượng đào tạo và các giáo viên ở đây,ngoài ra trung tâm cũng hay có khuyến mãi giảm hoc phí, ưu đãi cho sinh viên.
Mình được biết trung tâm Equest hiện nay đã mở một chi nhánh nữa nằm ở số 352 Cộng Hòa tp HCM đó. Nhân dịp khai trương cơ sở mới trung tâm sẽ dành tặng những phần học phí :
- 50% trong tuần lễ đầu cho các khoa học ở cơ sở mới ( là 352 Cộng Hòa).
- 10% cho hai tháng đầu khai trương cho cả hai cơ sở ở TpHCM (Cơ sở còn lại ở 116 Cống Quỳnh nhe)
- Ngoài ra còn có 500 balo và các quà tặng xinh xắn khác nữa.

Chi nhánh mới sẽ khai trương vào đầu tháng 6/2010 nhe. Về chất lượng hoc tại Equest thì tốt rồi mình khỏi bàn nhe, các bạn nào có nhu cầu học thì nhanh chân đăng ký để nhận quà và khuyến mãi nhe.

phathuynh26
01-05-2010, 17:57
Chà sao nhiều bạn quảng cáo Eques hay quá vậy, chắc mình phải thử xem, cám ơn mọi người!

tindecken
03-05-2010, 09:42
sao toàn PR cho equest vậy? mình đang dự định học để thi cái bằng TOIC, thời gian học bao lâu cũng được, bạn nào biết trung tâm nào gần quận 10 đường Tô Hiến Thành (mình ở đó) chỉ cho mình? giá bình dân + chất lượng dạy tốt tốt chút :D

phathuynh26
03-05-2010, 11:04
Toeic đã có speaking và writing mà đa số các trung tâm đều dạy theo format listening và reading. Có bạn nào đang học Toeic speaking và writing ko vậy?

Các bạn xem thông tin và các phần thi Toeic Speaking tại đây:
http://daihoc.com.vn/forum/others/5117-thong-tin-ve-ky-thi-toeic-speaking-writing.html

huynhduchuy
04-05-2010, 15:13
Học anh văn miễn phí Trung tâm Anh ngữ Edufirst mang đến cho các em thiếu nhi & các bạn thiếu niên món quà ý nghĩa nhất trong hè 2010 này :

" HAI TUẦN HỌC ANH VĂN MIỄN PHÍ "

Với cơ sở vật chất tốt, kèm theo chất lượng giảng dạy được kiểm chứng (giáo viên nước ngòai), sẽ giúp mọi người có sự tự tin sử dụng Anh ngữ trong giao tiếp (TOEIC, IELTS, TOEFT : Mọi cấp độ)

Một mùa hè sôi động và bổ ích đang chào đón mọi người!!!

Đăng kí giữ chổ trước ngày : 15 / 05 / 2010
Địa điểm : 383 Bến Chương Dương, P. Cầu Kho, Q1
Số điện thọai : (08) 38 364 515

phathuynh26
04-05-2010, 17:10
Spam hả ku, mod đâu làm việc :bomb:

phathuynh26
11-05-2010, 22:15
Đầu tháng 06 này EQuest khai trương chi nhánh mới ở 352 Cộng Hòa đó bạn, nhà bạn ở đây thì tiện quá rùi còn gì. EQuest rất có uy tín về chất lượng, mình đang theo học lớp giao tiếp tại đây nè, nhưng mà mình học ở 116 Cống quỳnh, đến đầu tháng 06 này chắc chuyển qua chi nhánh mới học cho nó gần.
Ah thông tin khuyến mãi nè bạn, khá là hấp dẫn đó: 50% học phí cho tuần đầu khai trương tại chi nhánh mới; 10% học phí cho 2 tháng đầu ở cả 2 cơ sở, ngoài ra còn có 50 balo quà tặng xinh xắn nữa.
Nếu bạn có ý định thì đến đó xem sao nhé!
http://equest.edu.vn/
Người Việt khoái nhất là cái mục khuyến mãi :ROFL:, mà khuyến mãi thì :(

itdongnai
11-05-2010, 23:28
Theo mình Nhà Văn Hóa Thanh Niên là nơi học phí thấp mà giúp ta học được nhiều điều hay

phathuynh26
13-05-2010, 10:17
Theo mình Nhà Văn Hóa Thanh Niên là nơi học phí thấp mà giúp ta học được nhiều điều hay
Uhm, ở đây cũng có clb anh văn vào mỗi sáng chủ nhật nữa! Nhưng nvh ko có giáo viên nước ngoài (chất lượng)

phudung_silkroad
16-05-2010, 10:16
Mình sợ khuyến mãi lắm! Không tin được chổ có khuyến mãi, dạy hay thì cần gì phải khuyến mãi, huh?
Chắc có lẽ bạn chưa ra thực tế nhiều nên kinh nghiệm còn hạn hẹp.Thời buổi hiện đại và dân cư đông đúc như hiện nay thì cái gì mà không khuyến mãi, từ siêu thị, các shop, các cửa hàng đến các trung tâm Anh ngữ đó là chuyện bình thường thôi.Chắc có lẽ bạn là đại gia nên kiêu hãnh về sự giàu có của mình, chứ tụi mình là sinh viên hễ thấy chổ nào rẽ mà tốt là mình học thôi, xin lỗi vì mình không thuộc tầng lớp đại gia như bạn.
Giống như Equest vậy, mở ra nhiều đợt khuyến mãi để tạo điều kiện cho sinh viên bọn mình, chỉ có bạn nói mấy chổ khuyến mãi không tốt thôi, chứ mình đã học ở Equest, và còn nhiều người khác nữa, chưa thấy ai than phiền gì cả.M2 vàng thật thì không sợ lửa, mình tin Euqest ngày càng phát trei63n cao hơn nữa, lan rộng hơn nữa để phuc vụ nhiều người.

minhquan2911
28-05-2010, 10:33
Mình được biết trung tâm Equest hiện nay đã mở một chi nhánh nữa nằm ở số 352 Cộng Hòa tp HCM đó. Nhân dịp khai trương cơ sở mới trung tâm sẽ dành tặng những phần học phí :
50% trong tuần lễ đầu khai trương từ ngày 01 – 06 đến 07 – 06 – 2010 cho các khoá học ở cơ sở mới ( là 352 Cộng Hòa).
- 10% cho tuần lễ đầu khai trương ở cơ sở Cống Quỳnh
- Balo và các quà tặng xinh xắn khác nữa sẽ được tặng sau khi đăng ký.
Vào ngày khai trương, trung tâm cũng sẽ có ít trò chơi nho nhỏ để các bạn tham gia và tặng thẻ ưu đãi học phí sử dụng lâu dài và giá trị giảm đến 30%.
Các bạn có thể mời thêm những người tham gia các diễn đàn đến tham gia nhận thẻ và được tư vấn du học miễn phí nữa nhe.
Lúc đầu nghe "giang hồ" đồn nhưng không giám chắc chắn về thông tin này. Nhưng giờ đọc trên các báo thì mình thấy yên tâm là tin này có thât 100%:
http://tuoitre.vn/Thong-tin-dich-vu/380536/Hoc-vien-EQuest-
http://www.muctim.com.vn/Vietnam/The-gioi-tuoi-moi-lon/2010/5-25/37782/

phudung_silkroad
28-05-2010, 18:38
Ở trung tâm Equest đang có chương trình " Ngày Hội phát thẻ ưu đãi miễn phí" kìa các bạn ơi.
Chi tiết của chương trình này là nhân ngày khai trương chi nhánh mới của Equest vào 1/6 tại số 352 Cộng Hòa, Tân Bình, Equest sẽ tổ chức những trò chơi nho nhỏ để các bạn tham gia và tặng thẻ ưu đãi học phí sử dụng lâu dài và giá trị giảm đến 30%, lại còn được tư vấn du học miễn phí nữa.
Các bạn thử đến tham gia cho vui nha.

hoatigon83
01-06-2010, 23:02
Hiện tại TPHCM rất nhiều trung tâm anh ngữ, bạn thử đến Equest xem sao?

Cơ sở 1:
Địa chỉ: 116 Cống Quỳnh, P. Phạm Ngũ Lão, Q 1, Tp HCM
Điện thoại: (84 8) 6 291 6837- 6 291 6838
Fax: (84 8) 6 291 6840
Email: infohcm@EQuest.edu.vn

Cơ sở 2
Địa chỉ: 352 Cộng Hòa, P.13, Q. Tân Bình, TP.HCM
Điện thoại: (84 8) 6 292 5644 - 6 292 5643
Fax: (84 8) 6 292 5642
Email: infohcm@EQuest.edu.vn

Mình cũng có bạn học tại đó có hiệu quả rất tốt.

Vào đầu tháng 6 tới nhân dịp khai trương trung tâm có nhiếu chương trình khuyến mãi đặc biệt giảm 50% học phí trong tuần lễ đầu tiên đó các bạn.

Trung tâm cũng khai giảng khóa học mới các bạn có thể tham khảo tại http://www.equest.edu.vn/detail.php?id=272&catid=49 và tại Hà Nội http://www.equest.edu.vn/detail.php?id=273&catid=48

Chúc các bạn thành công:drinks:

j_sherry
02-06-2010, 08:57
vậy bạn có biết thông tin cụ thể là chừng nào EQuest tổ chức "ngày hội phát thẻ ưu đãi miễn phí" không vậy ? share cho biết với
tiếc là hôm khai trương chi nhánh mới mình không đi được vì bận việc học nên mấy đứa bạn nó đi về nên share cho mình thông tin ấy mà không cụ thể gì hết
ai có thông tin thì update nha, thanks nhiều

lovestory87
12-07-2010, 20:36
Các bạn có vẻ lưu ý đến EQuest nhỉ? không biết các bạn có phải là học viên của EQuest không? Có ai biết về EVENT của EQuest thì cho mình hỏi thăm về buổi giao lưu chia sẽ ngày 24/7 này của trung tâm không? vì mình được biết sơ sơ về buổi chia sẽ này là những bạn đã đạt điểm cao trong kỳ thi SAT & đậu visa du học bằng những xuất học bổng EQuest xin được. Mình muốn tham gia mà không biết thế nào?

bebe
20-10-2010, 10:41
sao toàn nghe giới thiệu về EQuest ko ta?ranh gé wa xem thử

chieuhado
25-02-2011, 10:24
Mình thì đang học ở bắc mỹ nè !!! Giá rất phù hợp với sinh viên và có nhiều chế độ cho học viên tại trường này nữa !!! Nếu ai muốn biết thêm thông tin thì chat với mình nhé PM: roisedoithay

Tai chinh ngan hang (http://taichinh.nganhangonline.com/forum.php)
Ngan hang (http://nganhangonline.com)

westlife183
25-02-2011, 17:03
mấy bác haunguyen01 , phudung_silkroad, minhquan2911 cứ thay phiên người tung người hứng, chắc là người của Equest lên đây quảng cáo rồi...search mấy topic của mấy bác thấy toàn quảng cáo Equest :ROFL: :ROFL:

nguyendanthuy
25-02-2011, 20:55
Còn chỗ nào nữa hok.Mình ở Tân Bình ngay công hòa đi tới trương nhân văn học thì xa qua'????

hi, chutonline !!!

Bạn ở Cộng hòa thì tớ cũng biết một trung tâm đào tạo tiếng anh cũng được đó.
Địa chỉ để bạn tham khảo nè.

EQuest Academy :
352 Cộng Hoà - Phường 13 - Quận Tân Bình - Thành phố HCM.
Điện thoại: (84 8) 6 291 6837- 6 291 6838
Fax: (84 8) 6 291 6840
Website: http://www.EQuest.edu.vn

bạn nên ghé vào trung tâm xem thế nào nha !!!
:blink::dance: