PDA

View Full Version : cách cài pass cho Pc

toangtvt
25-06-2007, 11:57
các bác ới chỉ em cácnào cài pass cho PC . Em dã cài rồi mà sao vẫn có ngừoi phá dc là sao( họ thao tac vài phát là dc--huhu). ai biet chỉ gium em với ( song cho nhìu người mà - họ phá pas song còn dặt pas mới thế mới chết em chứ )
chỉ giùm nhanh cac pro ơi
thanks...

nhoc_hamhochoi
25-06-2007, 12:23
PC cài win nào vậy bạn? Nếu là WinXp cho dù có cài thì người ta dùng Hiren Boot CD phá pas là xong. Còn Win2k3 thì chưa biết. Nhóc nghĩ hay nhất là nên đặt pass cho Bios, vừa mở máy lên là bị hỏi pass rồi

nartynnus
25-06-2007, 13:25
các bác ới chỉ em cácnào cài pass cho PC . Em dã cài rồi mà sao vẫn có ngừoi phá dc là sao( họ thao tac vài phát là dc--huhu). ai biet chỉ gium em với ( song cho nhìu người mà - họ phá pas song còn dặt pas mới thế mới chết em chứ )
thanks...

e là khó. vì nếu bạn đã cho họ tiếp cận vật lý thì gần như bó tay trừ phi lúc nào cũng đứng xớ rớ bên cạnh :)

IUE
25-06-2007, 13:30
Có thể bác ấy cài pass mà quên tắt "Pasword" Hint đi đấy!:) nên mới dễ bị lợi dụng thế.:cool:

toangtvt
25-06-2007, 22:59
PC cài win nào vậy bạn? Nếu là WinXp cho dù có cài thì người ta dùng Hiren Boot CD phá pas là xong. Còn Win2k3 thì chưa biết. Nhóc nghĩ hay nhất là nên đặt pass cho Bios, vừa mở máy lên là bị hỏi pass rồi

chào mọi ngưởi , cám ơn dã đọc bài.....
Ban oi minh dã cài pass trong BIOS sao mà chả thấy tác dụng là sao ( khởi dộng vẫn zô zô thẳng luôn) .Mình còn cài cả pas khi mới cài WIN kìa mà cứ như ko chả thấy nó hỏi jì cả. Ai bit tai sao ko? mình po tay roi >> cái món này ngu lém<<<có bạn nó bảo cài pas admin gi do mà mìh chả hỉu ... ban nào rành xin chỉ giáo .... cám ơn

hautp
26-06-2007, 09:54
chào mọi ngưởi , cám ơn dã đọc bài.....
Ban oi minh dã cài pass trong BIOS sao mà chả thấy tác dụng là sao ( khởi dộng vẫn zô zô thẳng luôn) .Mình còn cài cả pas khi mới cài WIN kìa mà cứ như ko chả thấy nó hỏi jì cả. Ai bit tai sao ko? mình po tay roi >> cái món này ngu lém<<<có bạn nó bảo cài pas admin gi do mà mìh chả hỉu ... ban nào rành xin chỉ giáo .... cám ơn

1.Bạn cài passwd trong BIOS nhưng vẫn không có tác dụng vì nó tháo thùng máy bạn ra reset lại passwd BIOS
2.Bạn cài passwd cho Window nhưng vẫn bị vào đc vì người ta dùng tool reset passwd của bạn
3.Mình chỉ cho các cách làm này , có thể làm lùi bước đc người ta nhưng không chắc ăn đâu nhé , có thể người ta vần reset lại đc , nhưng bạn cứ thử

Bạn dùng lệnh syskey:
- Start - Run -> Syskey
- Chọn Update
- Chọn Password Startup
- Nhập vào password

quangbienit
26-06-2007, 11:56
thanks...
trời vào start /run/ gõ syskey /update điền mật khẩu vào khởi động lại máy là ok nhưng đặt pass là phải nhớ vì chưa có cách crack đâu nha

channguyen
29-10-2007, 17:07
Pass syskey có thể crack được đó. Mình đã bị crack pas syskey rồi nè. Không biết crack bằng cách nào hay thiệt

hautp
29-10-2007, 18:42
crack bằng linux đó bạn !

copperhead
29-10-2007, 20:31
Cài syskey là hạn chế đ.c một số "phần tử" rồi. Bị crack tiếp thì ... dẫn "bồ" ấy đi uống cafe rồi .. ... học hỏi !!
:drinks:

truongvekiendicky
29-10-2007, 20:41
muốn bỏ pass làm sao

boy_306
29-10-2007, 21:52
Screensaver cũng lock đc máy tính đó. Đặt pass cho nó rồi copy file đó bỏ vào startup cũng đc

truongvekiendicky
30-10-2007, 19:31
các anh có cách nào khác cài pass vào ổ C or D ko mà ko dùng soft