PDA

View Full Version : Không tìm thấy biểu tượng ổ USB

redhorse
16-11-2006, 08:21
Em đang dùng win03, cắm USB vào không thấy biểu tượng đầu hết, đã đặt tên cho nó ở trong Disk manager rùi nhưng vào my computer vẩn không thấy, xin mấy sư phụ chỉ giúp :D

spiderman
16-11-2006, 10:47
Em đang dùng win03, cắm USB vào không thấy biểu tượng đầu hết, đã đặt tên cho nó ở trong Disk manager rùi nhưng vào my computer vẩn không thấy, xin mấy sư phụ chỉ giúp :D

Đặt tên có trùng với các ổ đang có không?
Thử ở chỗ Disk Management đó mở luôn xem sao:) .

redhorse
16-11-2006, 22:11
Đặt tên có trùng với các ổ đang có không?
Thử ở chỗ Disk Management đó mở luôn xem sao:) .

cái này thì đươc, làm shortcut vào củng đươc, nhưng mà thấy tức tức làm sao ấy, vào my computer mà không có thì bưc mình thiệt :D, hổng biết có bị j ko mà sao kì vậy, (thường trường hợp này là do mình chưa đặt tên ổ điã, không hiểu sao đặt tên rồi mà vẩn không thấy)

kumiho
24-12-2006, 13:50
Cho em hỏi chút luôn ạ. USB cắm vào, trong My Computer không thấy, em vào Computer Management\Device\disk drives thi có thấy đã nhận được ổ đĩa, trong Disk Management cũng thấy có nhưng không cách nào truy cập được, mặc dù mới đó mấy ngày còn sử dụng được, em lại không chỉnh sữa gì trong hệ thống. Xin các thầy và các anh chỉ giúp em với vì cách trên không áp dụng được và mắc công quá

thoathau
24-08-2007, 21:51
Cho em hỏi chút luôn ạ. USB cắm vào, trong My Computer không thấy, em vào Computer Management\Device\disk drives thi có thấy đã nhận được ổ đĩa, trong Disk Management cũng thấy có nhưng không cách nào truy cập được, mặc dù mới đó mấy ngày còn sử dụng được, em lại không chỉnh sữa gì trong hệ thống. Xin các thầy và các anh chỉ giúp em với vì cách trên không áp dụng được và mắc công quá
Cắm USB vào kiểm tra system có nhận ra USB không ( Trong control panel í )

nhannguyencong
30-08-2007, 10:38
Bạn kiểm tra trên 2 windows: Win2k3 và WinXP. Nếu XP nhận thì Win2k3 bạn bị trùng ổ đĩa. (Nếu vào Disk Management vẫn thấy)
Bạn chỉ việc đổi tên nhãn đĩa USB là okie rồi.(Ko phải đổi tên đâu nhé. Thường USB có tên mặc định là Remove..., Bạn đổi lại thành Teo, Ty àh? Ko phải vậy đâu nhé. bạn lick phải lên USB -> Change Drive Letter and Path....đổi lại chữ cái khác là Oki)
Còn lúc nhận lúc ko thì mua USB khác đi bạn, Sắp hư rồi đó. Copy dữ liệu ra đi. hehe
Chúc bạn thành công

trangphuoc
07-09-2007, 17:47
thầy tui chỉ cách này, bạn có làm được hay không thì hên xuôi:Start/Run gõ mmc ->File/Add Remove Snap in/Add/ bạn chọn Disk Management, bạn sẽ thấy các disk hiện có trên máy của bạn, gồm cả USB. Bạn Save lại rồi mở My Coputer lên se thấy được mặt của thầng USB