PDA

View Full Version : Windows Mail

vmhapro
08-06-2010, 18:45
Tình hình bây giờ là rất nguy cấp, và cấp bách vì sau khi em bán cho khách một bản windows 7 Professional , cài đặt mọi việc xong xuôi hết. chuẩn bị thu tiền ra về thì ôi thôi... cái chương trình duyệt mail có vấn đề nghiêm trọng, em xin thông báo hiện tượng như sau để mong được sự tham vấn của các thầy các bạn:

Lúc trước người ta dùng Windows Vista, dùng windows mail để để duyệt mail có chứa các thư mục con trong inbox. toàn bộ dử liệu của mail em chuyển qua partiton D:/mail/ (4Gb) hết rồi. Khi vô xài Windows 7 thì không có windows mail, không có outlook express nên bắt buộc khách của em phải xài MS Outlook trong bộ cài đặt Microsoft Offices 2007. Như vậy em phải làm như thế nào để sửa dụng lại thư mục D:/mail/ có đầy đủ các cấu trúc thư mục con trong Inbox, em phải làm như thế nào để khách hàng của em nhận lại đầy đủ các mail trong thư mục đó. Rất mong nhận được ý kiến của các huynh và các thầy.

phamtin
08-06-2010, 19:23
Bạn làm thử cách này nhe:Đầu tiên bạn sẽ tạo một acount của khách giống như cũ,sau đó bạn import tất cả các mục inbox,outbox đã backup trong ổ D vào là ok rồi.Chúc bạn thành công

vmhapro
08-06-2010, 19:40
Không thành công được bạn ơi. Cách của bạn là cách truyền thống đúng không? Ở đây mình xin nhấn mạnh với bạn là lúc trước Vista xài Windown Mail không phải phải Office Outlook để mình có thể import hay export. Mình chỉ biết cách làm Import và Export khi dữ liệu củ và mới xài chung một trình duyệt mail.

Có cách nào mình có thể cài đặt Windows mail hay Outlook Express lên HĐH Win 7 không mọi người???

lvhkhanh
08-06-2010, 20:25
bạn thử dùng windows live mail thử xem, nó cũng tương tự windows mail..........good luck

Dr_f1
08-06-2010, 20:43
Đỗ máu :mellow:

TranVanThanh
09-06-2010, 14:31
Cho hỏi bạn backup mail trên bản Windows mail theo cách nào?
C1: copy đường dẫn chứa mailbox
C2: Export

vmhapro
09-06-2010, 16:57
Cho hỏi bạn backup mail trên bản Windows mail theo cách nào?
C1: copy đường dẫn chứa mailbox
C2: Export

Em backup mail theo C1 xong ->> Em lam theo C2.

TranVanThanh
09-06-2010, 20:50
Vậy bạn nên download bản Windows Mail này về cài cho bản win7 nha rồi sau đó import thư mục đã backup mail cho khách hàng của bạn vào:
http://download279.mediafire.com/3xjgwzmnozng/jmmmqmaqxnm/WindowsMailSetup.exe
Dành cho cả 32-bit và 64-bit
Tính năng:
- Patch để Windows Mail chạy trong WIN7
- Bổ sung registry cần thiết để set Windows Mail thành default
- Đưa Windows Mail vào Start Menu cho tiện sử dụng.

nightstorm8x
09-06-2010, 22:39
Bạn làm như sau nhé, dùng windows mail trên windows 7 như sau.
1. Bạn download bản Windows Mail của Vista theo link Windows Mail (http://cid-b8b429261e691ec8.office.live.com/self.aspx/.Public/WindowsMail.zip)
2. Bạn vào C:\Program Files sau đó tìm đến Windows Mail rồi click chuột phải lên folder Windows Mail và chọn Take Ownerships
3. Sau khi Take Ownership thì bạn xóa thư mục Windows Mail có sẵn trên Windows 7 đi
4. Giải nén file bạn vừa download về từ link ở trên, Bạn chọn mail phù hợp với bản windows 7 của bạn là 32bit or 64bit. Sau đó đổi tên folder 32bit or 64bit thành Windows Mail và copy nó vào C:\Program Files\
5. Tìm đến file WinMail.exe tạo cho nó cái Shortcut ra desktop hoặc Pin nó vào Taskbar và tiến hành config mail như trên Vista
6. Sau khi config xong mail và test ok, bạn chỉ đường dẫn mail đến folder chứa 4gb mail kia sau đó tắt Windows Mail đi và mở lại, bạn sẽ thấy cấu trúc thư của mail cũ trên Vista sẽ được phục hồi trên Windows 7
Chúc may mắn!

clh
10-06-2010, 00:20
vmhapro vmhapro vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Thành Viên Mới

Question Windows Mail
Tình hình bây giờ là rất nguy cấp, và cấp bách vì sau khi em bán cho khách một bản windows 7 Professional , cài đặt mọi việc xong xuôi hết. chuẩn bị thu tiền ra về thì ôi thôi... cái chương trình duyệt mail có vấn đề nghiêm trọng, em xin thông báo hiện tượng như sau để mong được sự tham vấn của các thầy các bạn:

Lúc trước người ta dùng Windows Vista, dùng windows mail để để duyệt mail có chứa các thư mục con trong inbox. toàn bộ dử liệu của mail em chuyển qua partiton D:/mail/ (4Gb) hết rồi. Khi vô xài Windows 7 thì không có windows mail, không có outlook express nên bắt buộc khách của em phải xài MS Outlook trong bộ cài đặt Microsoft Offices 2007. Như vậy em phải làm như thế nào để sửa dụng lại thư mục D:/mail/ có đầy đủ các cấu trúc thư mục con trong Inbox, em phải làm như thế nào để khách hàng của em nhận lại đầy đủ các mail trong thư mục đó. Rất mong nhận được ý kiến của các huynh và các thầy.

vmhapro cứ làm theo nightstorm8x đi. Cái này tui làm qua rồi cái mà vmhapro cần đấy.
Làm sao bạn xóa được Windows Mail cũ trong Program Files và dán lại cái mới từ file tải về là OK.

Chúc bạn thành công.

itdongnai
10-06-2010, 00:45
Chào bạn!
Trong Windows 7 có Windows Live Mail giống trên windows Vista đó bạn.Còn việc cấu hình và Import dữ liệu qua thông qua mọi người hỗ trợ mình nghĩ bạn có thể làm được.Mình cũng gặp trường hợp của bạn 1 lần rồi.
Mình ko nhớ chính xác nhưng bạn phải trỏ Store folder vào thư mục ở D nha.Chúc bạn thành công.Có gì cứ post lên rồi cùng giải đáp

vmhapro
10-06-2010, 12:09
Không chạy được Windows Mail các huynh ơi "is not a valid Win32 application"

Nhưng tin vui là em đã làm làm được rồi, Sau khi xóa cái thư mục Window Mail mặc định trong Win 7 copy từ thư mục đã lưu trử, tiếp theo import sau gần 2h đã đầy đủ mail cho khách hàng.
P/S Administrator đóng lại topic giùm em luôn :)

hathanhhai
15-06-2010, 14:35
Bạn làm như sau nhé, dùng windows mail trên windows 7 như sau.
1. Bạn download bản Windows Mail của Vista theo link Windows Mail (http://cid-b8b429261e691ec8.office.live.com/self.aspx/.Public/WindowsMail.zip)
2. Bạn vào C:\Program Files sau đó tìm đến Windows Mail rồi click chuột phải lên folder Windows Mail và chọn Take Ownerships
3. Sau khi Take Ownership thì bạn xóa thư mục Windows Mail có sẵn trên Windows 7 đi
4. Giải nén file bạn vừa download về từ link ở trên, Bạn chọn mail phù hợp với bản windows 7 của bạn là 32bit or 64bit. Sau đó đổi tên folder 32bit or 64bit thành Windows Mail và copy nó vào C:\Program Files\
5. Tìm đến file WinMail.exe tạo cho nó cái Shortcut ra desktop hoặc Pin nó vào Taskbar và tiến hành config mail như trên Vista
6. Sau khi config xong mail và test ok, bạn chỉ đường dẫn mail đến folder chứa 4gb mail kia sau đó tắt Windows Mail đi và mở lại, bạn sẽ thấy cấu trúc thư của mail cũ trên Vista sẽ được phục hồi trên Windows 7
Chúc may mắn!

bro cứ làm y chang như bác này là OK..win7 ko có windows mail thì ta cài vào..lo zề ;))